Crop Insurance Maharashtra : सरसकट 36 जिल्ह्याची पीक विमा याद्या प्रसिद्ध झाल्या.

Crop Insurance Maharashtra : शेतकरी बांधवांनो! ही काही खूप चांगली बातमी आहे: पीक विमा लगेच जाहीर झाला आहे. पीक विमा जाहीर झालेल्या जिल्ह्यांची यादीही आज आली आहे. मित्रांनो, आजच्या माहितीमध्ये किती गावे पात्र ठरली आहेत हे आपण जाणून घेणार आहोत.

Pik vima 2023 पहिल्या जिल्ह्याचा विचार केल्यास जालन्यातील 144 गावांपैकी 48 गावे लागवडीसाठी योग्य आहेत, तर बुलढाण्यातील 98 गावे लागवडीसाठी पात्र असून 47 गावे आवश्यक आहेत. मित्रांनो, यवतमाळमधील 161 गावांपैकी 48 पीक कर्जासाठी पात्र आहेत आणि 47 वार्षिक पीक कर्जासाठी पात्र आहेत.

त्यानंतर नांदेड जिल्ह्यातील 114 गावे पीक घेण्यास योग्य असून त्यापैकी 47 अनिवारी, त्यानंतर परभणीतील 73 गावे पीक घेण्यास पात्र आहेत आणि लातूरमधील 47 नियमित गावे पीक घेण्यास पात्र आहेत आणि वाशिममधील 47 आपत्कालीन गावे आहेत. 47 गावे लागवडीसाठी अयोग्य ठरवण्यात आली आहेत, तर 112 गावांना मान्यता देण्यात आली आहे..

त्यानंतर, अकोला स्तरावर 146 समुदाय किंवा ठिकाणे मद्यनिर्मितीसाठी पात्र ठरली असून, 47 आवश्यक आहेत. त्यापाठोपाठ कोल्हापूरच्या स्तरावरील ७३ वसाहती मद्यनिर्मितीसाठी पात्र ठरल्या आणि ४७ वसाहती आवश्यक झाल्या. त्यापाठोपाठ संभाजीनगर म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या औरंगाबाद किंवा यातील 119 गावे मद्यनिर्मितीसाठी योग्य ठरली असून, 48 लोकांना प्रवास करावा लागणार आहे.Crop Insurance Maharashtra

Leave a Comment