PM Kisan News: शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! या दिवशी तुमच्या खात्यात 17 व्या हप्त्याचे पैसे येतील

PM Kisan News: सुरुवातीपासून खूप चांगले काम केले आहे. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना दरवर्षी 6,000 रुपयांची आर्थिक मदत दिली जाते, ज्यामुळे शेतकऱ्यांना मोठी मदत होत आहे.

या पैशातून शेतकरी आपल्या पिकांसाठी खते, बियाणे आदींची व्यवस्था करत असून यातून त्यांच्या शेतीच्या कामात मोठा हातभार लागतो. या योजनेचे पैसे शासनाकडून तीन हप्त्यांमध्ये दिले जात असून त्यापैकी दोन हप्ते रु. प्रत्येकी 2,000 थेट त्यांच्या बँक खात्यात पाठवले जातात. PM Kisan News

पीएम किसान सन्मान निधी योजना

केंद्र सरकारने सुरू केलेली ही योजना आता देशभरातील करोडो शेतकऱ्यांसाठी वरदानापेक्षा कमी नाही. या योजनेंतर्गत शासनाने आतापर्यंत 16 हप्ते शेतकऱ्यांना दिले असून आता सर्व शेतकरी 17 व्या हप्त्याची वाट पाहत आहेत.

आतापर्यंत प्रसारमाध्यमांमध्ये आलेल्या बातम्यांनुसार, सरकार जून अखेरपर्यंत पीएम किसान योजनेच्या 17व्या हप्त्याचे पैसे शेतकऱ्यांना पाठवू शकते, परंतु लक्षात ठेवण्यासारखी गोष्ट म्हणजे सध्या निवडणुका सुरू आहेत. देश देश. आणि सरकार बदलले तर शेतकऱ्यांच्या खात्यावर हप्ता कधी पाठवायचा याचा निर्णय पुढचे सरकार घेईल.

Leave a Comment