४० तालुक्यात दुष्काळ जाहीर या शेतकऱ्यांना मिळणार 35 हजार रुपये यादी पहा droughts new

droughts new नमस्कार शेतकरी मित्रांनो, यंदा पुरेसा पाऊस न झाल्याने दुष्काळाचे सावट आहे. सहसा, उन्हाळ्यात दुष्काळ पडतो, परंतु यावर्षी पुरेसा पाऊस न झाल्यामुळे तो नोव्हेंबरमध्ये होऊ लागला. असे दिसते की पुढचा उन्हाळा खूप वाईट असेल. मागच्या आठवड्यात त्यांनी 40 भागात दुष्काळ असल्याचे सांगितले आणि आता ते 959 भागात दुष्काळ असल्याचे सांगत आहेत. एकूणच जवळपास निम्म्या महाराष्ट्रात दुष्काळ आहे.

आपत्ती आणि दुष्काळात लोकांना मदत करण्याचे प्रभारी मंत्री म्हणाले की, दुष्काळग्रस्तांना जी मदत करण्याचे आश्वासन दिले होते ते सर्व कृतीत आणले आहे. ज्या भागात दुष्काळ आहे त्या भागातील प्रभारी सरकारी अधिकाऱ्यांना तेथील लोकांच्या मदतीसाठी योजना आखण्यास सांगण्यात आले आहे. नव्या दुष्काळाची यादीही तयार करण्यात आली आहे.List of droughts new

यावर्षी पुरेसा पाऊस न झाल्याने राज्यातील काही भागात दुष्काळाचे सावट आहे. या भागात दुष्काळ जाहीर करून सरकारने मदत करावी, अशी मागणी लोक करत आहेत. सरकारने ऐकले आणि 40 भागात दुष्काळ जाहीर केला. मात्र, सरकारने केवळ सत्ताधारी पक्षाचे लोकप्रतिनिधी असलेल्या ठिकाणीच दुष्काळ जाहीर केल्याचे काही लोक सांगत आहेत.

सरकारला दुष्काळ जाहीर करावा यासाठी सत्ताधारी पक्षाच्या लोकप्रतिनिधींनी काही ठिकाणी आंदोलनेही केली. सत्ताधारी पक्ष आणि विरोधक दोघांनीही मागणी केल्यामुळे राज्यातील 1,200 हून अधिक भागात दुष्काळ जाहीर करण्यात आला आहे. droughts new

नैसर्गिक आपत्ती आणि पुरेसे पाणी नसणे यासारख्या वाईट गोष्टी घडतात तेव्हा मदत कशी करावी याबद्दल चर्चा करण्यासाठी सरकारमधील महत्त्वाच्या लोकांचा एक गट भेटला. ज्या ठिकाणी नुकतेच दुष्काळ असल्याचे घोषित करण्यात आले होते तेथेही त्यांनी मदत करण्यासाठी लगेच काही गोष्टी करण्याचे ठरवले. आपत्तीनंतर लोकांना मदत करणे, शेतकर्‍यांना मदत करणे आणि प्रत्येकाला पुरेसे अन्न आहे याची खात्री करणे या प्रभारी व्यक्तींसारखे अनेक मंत्रीही या बैठकीत होते.List of droughts new

राज्यातील काही भागात पावसाची कमतरता आहे, त्यामुळे दुष्काळ पडला आहे. याचा अर्थ वनस्पती आणि प्राण्यांच्या वाढीसाठी पुरेसे पाणी नाही. जनावरांची काळजी घेणाऱ्या शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी सरकार त्यांच्या जनावरांसाठी भरपूर अन्न तयार करेल आणि त्यांना देईल. शेतकऱ्यांकडे त्यांच्या जनावरांसाठी पुरेसे अन्न आहे याची खात्री करण्यासाठी ते भरपूर पैसे खर्च करतील. राज्याच्या आणखी एका भागात काही पिकांचे नुकसान झाले, त्यामुळे तेथील शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी सरकार पैसे देणार आहे.

Leave a Comment