Tar kumpan yojana update शेतकऱ्याला शेतीला तार कुंपण करण्यासाठी या योजनेमध्ये 100% अनुदान पहा त्याची संपूर्ण माहिती.

Tar kumpan yojana update: सरकार शेतीला वायर कंपाऊंड बांधण्यासाठी 90 टक्के अनुदान देईल; याप्रमाणे अर्ज करा तार कुंपण योजना : राज्य सरकार सातत्याने शेतकऱ्यांसाठी उपयुक्त अशा नवनवीन योजना राबवत असते. शेतकऱ्यांच्या पिकांचे वन्य प्राण्यांपासून संरक्षण करण्यासाठी सुरू करण्यात आलेली अशीच एक महत्त्वाकांक्षी योजना म्हणजे तार कुंपण योजना. तार कुंपण योजनेच्या माध्यमातून शेतकऱ्यांना त्यांच्या शेताभोवती सिमेंटचे काम आणि लोखंडी वायर टाकण्यासाठी 90% पर्यंत अनुदान दिले जाते.

तसेच आदिवासी आणि दुर्गम भागात मोठ्या प्रमाणावर जंगले आहेत आणि वन्य प्राण्यांचा जास्त प्रमाणात वन्य प्राणी फिरत असतात, परिणामी शेतकऱ्यांना शेती करताना या जनावरांच्या नुकसानीला सामोरे जावे लागत आहे, ही बाब लक्षात घेऊन अशा वन्य प्राण्यांपासून पिकांचे नुकसान होऊ नये यासाठी राज्य शासनाने तार कुंपण योजना सुरू केली आहे. या योजनेसाठी पात्रता, कागदपत्रे, अटी व शर्ती काय असतील? याबद्दल थोडक्यात माहिती आपण या लेखाद्वारे जाणून घेणार आहोत.

तार कुंपण माहितीसाठी येथे क्लिक करा माहिती पहा
तार कुंपण योजना : शेतीला तार कंपाऊंड बांधण्यासाठी शासनाकडून ९० टक्के अनुदान; याप्रमाणे अर्ज करा
Tar kumpan yojana update

अटी व शर्ती: या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी शेतकऱ्यांना खालील अटी व शर्तींचे पालन करावे लागेल. शेतकऱ्यांकडे खालील पात्रता असल्यासच या योजनेचा लाभ दिला जाईल.
अर्जदार शेतकऱ्याच्या शेतावर अतिक्रमण होता कामा नये.
या जमिनीत पुढील 10 वर्षे शेतीव्यतिरिक्त कोणताही व्यवसाय करू नये.

शेतजमीन वन्य प्राण्यांच्या अधिवासात नसावी.
ज्या शेतकर्‍यांना या तार कुंपण योजनेंतर्गत लाभ घ्यायचा आहे, अशा शेतकर्‍यांनी त्यांच्या शेतातील वन्य प्राण्यांमुळे झालेल्या पिकांच्या नुकसानीबाबत ग्रामपरिस्थिती विकास समिती/संयुक्त वन व्यवस्थापन समितीचा ठराव आणि वन विभागाकडून प्रमाणपत्रासाठी अर्ज सादर करणे आवश्यक आहे. त्यानुसार परिक्षेत्र अधिकारी.

Leave a Comment