PM KISAN लाखो शेतकऱ्यांसाठी मोठी बातमी या शेतकऱ्यांचा १६वा हप्ता अडकू शकतो पहा कोणाला नाही मिळणार

PM KISAN: सध्या मोदी सरकारने जवळपास सर्वच घटकांसाठी विविध प्रकारच्या योजना सुरू केल्या आहेत, जेणेकरून लोकांना आर्थिक मदत करता येईल. ग्रामीण भागासाठीही शासनाकडून अनेक प्रकारच्या योजना राबविण्यात येत आहेत.

यावेळी खासकरून शेतकऱ्यांसाठी प्रधानमंत्री फसल विमा योजना, प्रधानमंत्री किसान मानधन योजना, किसान क्रेडिट कार्ड, प्रधानमंत्री कृषी सिंचाई योजना आणि प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजना यासारख्या अनेक योजना सुरू करण्यात आल्या आहेत.

या शेतकऱ्यांचे हप्ते अडकू शकतात PM KISAN

जे शेतकरी या योजनेशी चुकीच्या पद्धतीने जोडले गेले आहेत ते पंतप्रधान किसान योजनेपासून वंचित राहू शकतात. वास्तविक, अशा लोकांना सरकारने ओळखले आहे. जे शेतकरी अपात्र असूनही त्याचा लाभ घेत आहेत, त्यांची ओळख पटवून त्यांना नोटिसा बजावल्या असून ही कारवाई सुरूच आहे.

जर तुम्ही ई-केवायसी केले नसेल, तर तुम्हाला पुढील हप्त्यासाठी पैसे मिळणार नाहीत. कारण, या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी ई-केवायसी अनिवार्य असल्याचे सरकारने फार पूर्वीच सांगितले होते. त्यामुळे हे काम लवकरात लवकर पूर्ण करा. अन्यथा तुम्ही वंचित राहू शकता. याशिवाय जमिनीची पडताळणी न करणाऱ्या शेतकऱ्यांचे हप्तेही अडकू शकतात. त्यामुळे या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी दोन्ही कामे लवकरात लवकर पूर्ण करा.

पीएम किसान योजनेंतर्गत, ज्या शेतकऱ्यांनी योग्यरित्या अर्ज करताना त्यांचे नाव आणि आधार क्रमांक चुकीचा प्रविष्ट केला असेल अशा शेतकऱ्यांचे हप्ते देखील अडकू शकतात. त्यामुळे अर्ज करताना या गोष्टी लक्षात ठेवा.

Leave a Comment