Farmer Threshing Machine मळणी यंत्र अनुदान मिळतंय 2.50 लाख रूपये अनुदान मोबाईलवरून असा करा ऑनलाईन अर्ज..

Farmer Threshing Machine शेतकऱ्यांना निम्म्यापेक्षा कमी किमतीत शेतीची अवजारे आणि यंत्रे उपलब्ध करून देण्याच्या उद्देशाने सरकार अनेक फायदेशीर योजना राबवत आहे. कृषी यांत्रिकीकरण आराखडा, शेतीची अवजारे पुरवठा योजना, सिंचन उपकरणे व सुविधा योजना इत्यादी नावाने योजना राबवल्या जात आहेत. या लेखात, शेती यांत्रिकीकरण योजनेंतर्गत, शेतकरी अर्ध्या किमतीत एकाधिक मळणी आणि उलटी नांगरणी अवजारे/यंत्रे (threshing machine) मिळवू शकतात.

यापूर्वी 29 डिसेंबर 2023 रोजी लॉटरी काढण्यात आली होती आणि कृषी पोर्टलवर पात्र शेतकऱ्यांची प्राधान्य यादी जाहीर करण्यात आली होती. शेतकऱ्यांनी शेत यांत्रिकीकरण योजनेच्या यादीतील नावे तपासून कागदपत्रे अपलोड करण्याचे कळविण्यात आले आहे. यासाठी, कृषी मंत्रालयाने जानेवारी 2024 पासून नवीन अर्ज मागवले आहेत. (threshing machine)

  • मल्टी-ट्यूब थ्रेशर/अक्षीय प्रवाह तांदूळ थ्रेशर (35 BHP आणि त्याहून अधिक)
  • मल्टी-केज थ्रेशर/अक्षीय प्रवाही तांदूळ थ्रेशर (प्रक्रिया क्षमता ४ टन/तास पेक्षा जास्त)
  • उलट करता येण्याजोगा नांगर/यांत्रिक/हायड्रॉलिक.
  • कृषी यांत्रिकीकरण योजनेंतर्गत बहु-पीक मळणी आणि दुतर्फा नांगरासाठी अर्ज आता खुले आहेत.

योजनेंतर्गत, लॉटरीद्वारे निवडलेल्या शेतकऱ्यांना डोको थ्रेशर्स आणि द्विदिश नांगरासाठी अनुदान मिळेल. या योजनेंतर्गत अल्पभूधारक शेतकऱ्यांसह अनुसूचित जाती, अनुसूचित जमाती आणि अतिमागास शेतकऱ्यांना 55 टक्क्यांपर्यंत अनुदान दिले जाईल. इतर शेतकऱ्यांना 45% अनुदान मिळते, 30,000 ते 230,000 पर्यंत.

कृषी यांत्रिकीकरण (Farmer Threshing Machine) पोर्टलवर प्रदान केलेल्या कॅल्क्युलेटरद्वारे शेतकरी अनुदानाची विशिष्ट रक्कम शोधू शकतात. याद्वारे शेतकऱ्यांना कृषी यंत्र खरेदीसाठी किती अनुदान मिळू शकते हे कळू शकते. शेतकऱ्यांच्या कृषी साधनांसाठी राज्याचे अनुदान खालीलप्रमाणे कृषी साधनांच्या किमतीच्या आधारे निर्धारित केले जाते.

Leave a Comment